Labels

smash. Powered by Blogger.

Social Icons

Social Icons

Featured Posts

Wednesday, April 17, 2013

MAZISHI NA HISTORIA FUPI YA BI KIDUDE... R.I.P ...BI KIDUDE



Mwanamuziki mkongwe katika Taarab Fatuma Bint Mbaraka maarufu kwa jina la Bi Kidude amefariki dunia leo mchana  huko Bububu Zanzibar, sehemu alikokuwa anaugulia kwa kipindi sasa. Mwili wake utahamishiwa kwake Rahaleo na mazishi yatakuwa kesho. 

Bi Kidude alizaliwa katika kijiji cha Mfagimaringo..Alikuwa binti wa.... mchuuzi wa nazi na hakuna anayejua haswa Bibi huyu alizaliwa tarehe ngapi, kuna hata mawazo kuwa alikwishafikisha miaka 102. 

Katika mwaka 1920 tayari alikuwa amekwisha anza kuimba katika vikundi vya sanaa kule kwao...mwaka 1930 alijiunga na Egyptian Musical Club ya Dar es Salaam na kuzunguka miji mingi ya Tanganyika wakati ule .....


Mwaka 1940 alirudi Zanzibar ambako awali alikuwa amekimbia kwa kuwa aliozwa kwa nguvu na mtu aliyemzidi sana umri.

Bi Kidude pia aliwahi kuimba na Sitti Binti Sadi wakati wa ujana wake, na katika maisha yake Bi Kidude amekwisha zunguka mabara yote akiimba katika majukwaa na wanamuziki maarufu ulimwenguni


Mungu Amlaze Pema Peponi Bibi yetu. Amen

1 comments:

Post a Comment

 

Blogger news

ENJOY OUR BLOG FOR MANY THINGSan>

Blogroll

http://sites.google.com/a/bloggertipspro.com/mediafiles/mp3/Future%20Gladiator.mp3" pluginspage="http://www.macromedia.com/go/getflashplayer" quality="best" src="http://www.google.com/reader/ui/3523697345-audio-player.swf" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" height="27" width="400">

About

smash hb.blog in Swahili and English